Í raforkukerfinu er þriggja-ra fasa riðstraumur nánast sjálfgefið form fyrir alla orkuframleiðslu, flutning og há-notkun. 10,5kV eða 20kV þriggja-fasa raforkuframleiðsla frá orkuverinu, eftir aukningu, langa-sendingu og spennulækkun, knýr að lokum stóra mótora í verksmiðjum, miðlæga loftræstingu í verslunarmiðstöðvum og neðanjarðarlestir í borgum. Í þessari heildarorkukeðju, taka þriggja-fasa spennar að sér kjarnaverkefnin spennuumbreytingu og orkudreifingu. Svo, hvaða uppbyggingu og vinnureglu treysta þriggja{10}}fasa spennir til að gera þá að óbætanlegri algerri stoð í iðnaðar- og raforkukerfum? Hverjir eru ósambærilegir kostir þess samanborið við einfasa spennubreyta? Hvaða lykilþætti ætti að hafa í huga við raunverulegt úrval og útflutningsviðskipti?
Kjarninn í aþriggja-fasa spennirer að setja þrjár einfasa vafningar með sömu tíðni og 120 gráðu fasamun á sama þriggja súlu eða fimm súlu járnkjarna, sem myndar heila segulhringrás. Byggingarlega séð samþykkja þriggja-fasa járnkjarna venjulega þrjár dálka: hver súla er búin samsvarandi eins fasa háspennuvindingu og lágspennuvindu og efri og neðri endar dálkanna þriggja eru tengdir með járnokum til að mynda lokaða segulhringrás. Hægt er að tengja háspennuvinduna og lágspennuvinduna með því að nota annaðhvort stjörnu (Y) eða þríhyrnings (D) tengingar, þannig að sameina mismunandi tengihópa eins og Yyn0 og Dyn11 til að laga sig að mismunandi hlutlausum jarðtengingaraðferðum, kröfum um samhljóða bælingu og samhliða rekstrarskilyrði. Í samanburði við þriggja-fasa hóp sem samanstendur af þremur einfasa spennum, útilokar þriggja-spennir járnok efni þriggja sjálfstæðra járnkjarna, hefur styttri segulhringrás, dregur úr heildarþyngd járnkjarna um um 20% til 30% og hefur minni fótspor og minna fótspor. Þetta er grundvallarástæðan fyrir því að þriggja-fasa spennibreytar koma í stað einfasa spennibanka í langflestum iðnaðar- og raforkuforritum.
Frá sjónarhóli rafsegulfræðilegra meginreglna er ástæðan fyrir því að þriggja-fasa spennir geta náð skilvirkari aflumbreytingu vegna samhverfu og gagnkvæmrar aðstoðar segulrása þeirra. Undir örvun þriggja-fasa sinusoidal AC spennu, eru aðal segulflæðin í þremur járnkjarnasúlunum mismunandi um 120 gráður í tíma og deila sama lokaða járnkjarna í geimnum, þannig að summa þriggja-fasa segulflæðisins er núll hvenær sem er. Þetta þýðir að í járnoki þriggja-fasa spenni þarf aðeins fasasumma þriggja-fasa segulflæðisins að flæða, og þversniðsflatarmál þess getur verið minna en járnkjarnasúlunnar, og sparar þannig járnkjarnaefni enn frekar. Á sama tíma, þegar þriggja-fasa spennir starfar með samhverfu álagi, er summa straumanna þriggja núll og enginn straumur á hlutlausu línunni. Þess vegna er hægt að sleppa hlutlausu línunni eða leiða hlutlausa punktinn út fyrir jarðtengingu. Þessi samhverfa samsvörun segul- og rafrása leiðir til meiri skilvirkni, stöðugri reksturs og lægri framleiðslukostnaðar fyrir þriggja-fasa spennubreyta samanborið við samsetningu þriggja einfasa spennubreyta.
Kostir þriggja-fasa spennubreyta ákvarða beint fjölbreytt úrval notkunarsviðsmynda þeirra. Á raforkuframleiðsluhliðinni eru næstum allir upprifjunarspennar-við rafalinnstunguna þriggja-fasa spennar, sem hækka framleitt meðalspennu rafmagn í 110kV, 220kV, eða jafnvel hærra spennustig fyrir langa-lágtapssendingu. Í aðveitustöðvum við raforkuflutning eru þriggja-fasa sjálfstraumar og þriggja-fasa þrír vindaspennar ábyrgir fyrir því að samtengja raforkukerfi af mismunandi spennustigi. Á dreifihliðinni eru þriggja-dreifingarspennar með olíu í kaf eða þurr-gerð í dreifiherbergjum í þéttbýli og aðveitustöðvum iðnaðargarða til að minnka 10kV í 400V, sem gefur þriggja-fjögurra víra aflgjafa fyrir framleiðslutæki, lýsingu og skrifstofunotkun. Í stórum-iðnaðarálagi þarf kjarnabúnaður eins og þriggja-ósamstilltur mótorar, tíðnibreytir og rafmagnsofna allir þriggja-aflgjafa. Þriggja-fasa spennirinn lýkur ekki aðeins spennubreytingu heldur bælir einnig í raun þriðju harmonikkum og þolir ójafnvægi í gegnum Dyn11 tengingu. Jafnvel á sviði nýrrar orku er útflutningur á ljósvakara að mestu leyti þriggja-fasa og þriggja-fasa örvunarspennirinn sem á eftir kemur eykur lág-þriggja-fasa raforkuframleiðsla invertersins í 10kV eða 35kV og fellur það inn í rafmagnsnetið. Það er ekki ofmælt að án þriggja-fasa spennubreyta væri engin umgjörð fyrir nútíma iðnaðarkerfi og raforkukerfi í þéttbýli.
Hins vegar henta þriggja-fasa spennir ekki fyrir allar aðstæður. Í atburðarásum þar sem einfasa álag ræður ríkjum og afkastageta er lítil, eins og stakur heimilisaflgjafi í íbúðarhverfum, götulýsing, járnbrautarmerkjaaflgjafi osfrv., er það hagkvæmara og sveigjanlegra að nota einfasa spenni beint. Þar að auki, í ofur-háspennu og stórri afkastagetu aðveitustöðvum, vegna flutningsstærðar og þyngdartakmarkana, er stundum nauðsynlegt að nota þrjá einfasa spennubreyta til að mynda þriggja-fasa hóp, sem hver um sig er hægt að flytja sérstaklega á staðinn og síðan tengdur. En þessi nálgun er sérstakt tilvik, þar sem afkastageta og spennustig hefðbundinna þriggja{10}fasa spennubreyta nægja til að mæta langflestum þörfum iðnaðar og raforkukerfis. Starfsfólk utanríkisviðskipta þarf að upplýsa viðskiptavini með skýrum hætti um að þriggja-fasa spennar eigi að vera í forgangi fyrir stóra-iðnframleiðslu, almenna raforkudreifingu og flókna aflgjafa í atvinnuskyni; Fyrir einstaka-einfasa álag eða sérstakar einangrunarkröfur er hægt að íhuga einfasa lausnir miðað við raunverulegar aðstæður.
Val á þriggja-fasa spennum felur í sér margar tæknilegar breytur. Málgetan ætti að vera ákvörðuð út frá heildarhleðsluafli, samtímis stuðli og framlegð þróunar, með sameiginlega afkastagetu á bilinu 30kVA til tugir MVA. Málspennan ætti að passa við spennustig aflgjafahliðar og álagshliðar og taka tillit til tappsviðsins. Tengihópurinn er afar mikilvæg færibreyta - Kína og Evrópa nota venjulega Dyn11 (há-hliðarþríhyrningur, lágspennu hliðarstjarna með hlutlausum punkti, 11 punkta tengingu), sem þolir stórt þriggja-fasa ójafnvægi álags og veitir 220V hlutlausan punkt fyrir staka- fasa; Í sumum tilfellum í Norður-Ameríku er Yyn0 notað. Netstaðlar og jarðtengingaraðferðir landsins eða svæðisins þar sem viðskiptavinurinn er staðsettur munu ákvarða val á tengihópnum. Skammrásarviðnámið hefur áhrif á skammhlaupsstraumstigið og spennustjórnunarhraða kerfisins og staðlað viðnámsgildi eru venjulega 4%, 6% eða 8%. Að auki er nauðsynlegt að skýra kæliaðferðina (olíusýkt sjálfkælandi ONAN, þurr sjálfkælandi AN eða þvinguð loftkæling AF), verndarstig (IP00, IP20, IP23, osfrv.), einangrunarstig (F stig, H stig osfrv.) og umhverfisaðstæður (hæð, umhverfishiti, mengunarstig). Fyrir útfluttar vörur ætti að huga sérstaklega að tíðni (50Hz eða 60Hz) og spennustigi marklands (eins og 480V/277V fyrir lágspennu í Bandaríkjunum og 400V/230V í Evrópu).
Hvað varðar alþjóðlega vottun, útflutningur á þriggja-fasa spennum á mismunandi markaði krefst þess að farið sé að mismunandi stöðluðum kerfum. IEC 60076 röðin er alþjóðlegt viðurkenndur grunnstaðall sem nær yfir gerðarprófunaratriði eins og hitastigshækkun, einangrunarstig og skammhlaupsþol. Með CB kerfinu geta framleiðendur sótt um vottun frá mörgum aðildarlöndum með einni CB prófunarskýrslu. Fyrir Evrópusambandið verða þriggja-fasa spennar að vera í samræmi við lágspennutilskipunina (LVD) og rafsegulsamhæfistilskipunina (EMC), og vera með CE-merkið. Á sama tíma setur ErP-tilskipunin (EB nr. 548/2014) kröfur um orkunýtnistig (engin-hleðslu- og álagstapmörk) fyrir litla og meðalstóra-þrjáfasa spennubreyta og vörur sem uppfylla ekki lágmarksorkunýtnistaðla mega ekki fara inn á ESB-markaðinn. Norður-Ameríkumarkaðurinn krefst þriggja-fasa spennubreyta til að uppfylla ANSI/IEEE C57.12 röð staðla og vera vottaðir af NRTL rannsóknarstofum eins og UL og CSA. Að auki hefur bandaríska orkumálaráðuneytið (DOE) sett lögboðna orkunýtnistaðla fyrir þriggja-fasa dreifispenna (10 CFR 431), með prófunaraðferðum byggðar á IEEE C57.12.00. Orkunýtingareinkunn er mjög mikilvægur mælikvarði fyrir kaupendur í Norður-Ameríku og orkunýtni á fyrsta eða öðru stigi verður oft tilboðsþröskuldur. Fyrir þriggja-fasa spennubreyta sem fluttir eru út til Sádi-Arabíu, er nauðsynlegt að sækja um PCoC og SCoC samræmisvottorð í gegnum SABER vettvanginn og uppfylla kröfur Sádi-arabíska staðalsins SASO IEC 60076. Útflutningur til Rússlands og Evrasíska efnahagsbandalagsins krefst EAC vottunar, sem felur í sér TR CU 004/2011 spennuöryggi og TR CU 004/2012 lágspennu öryggi 102/2011 (rafsegulsamhæfi), og stórir spennar þurfa einnig verksmiðjuskoðun. Útflutningur til Indlands krefst BIS vottunar (samkvæmt IS 2026 eða IS 11171). Í ljósi þess hversu flókin vottun er, ættu starfsmenn utanríkisviðskipta að spyrjast fyrir um þær vottunartegundir sem markmarkaðurinn og viðskiptavinir krefjast á tilboðsstigi og staðfesta við tæknideildina hvort vöruhönnunin uppfylli samsvarandi staðalmun, til að forðast leiðréttingu eða endurkomu vegna ó-uppfyllingar við staðla á síðari stigum.
Í tæknilegum og efnahagslegum samanburði hafa þriggja-fasa spennar annan kost sem oft gleymist: óþarfi varahagkerfi. Fyrir þriggja-fasa spenni, ef hann er skemmdur, þarf hann venjulega að skipta út eða gera við hann í heild sinni, sem leiðir til langvarandi rafmagnsleysis. Ef þrjú einfasa spennisett eru notuð, ef eitt þeirra bilar, er hægt að tengja það tímabundið við V-V og halda áfram að veita orku með tveimur-þriðju af afkastagetu til að tryggja mikilvægt álag. En þessi kostur er venjulega aðeins þess virði að auka kostnaðinn við aðstæður með ofur-hári spennu og mikilli afkastagetu eða afar miklar kröfur um stöðuga notkun. Fyrir yfirgnæfandi meirihluta notenda er alhliða hagkvæmni þriggja-fasa spennubreyta betri.
Frá sjónarhóli starfsmanna utanríkisviðskipta í spennuframleiðslufyrirtækjum ættu þeir að hjálpa viðskiptavinum að skýra nokkrar lykilspurningar þegar þeir gera þekkingu á þriggja-fasa spennum vinsældum: Hver er nauðsynleg þriggja-fasa getu verkefnisins? Hver eru aflgjafaspenna og álagsspennustig? Er þriggja-aflgjafi í boði á staðnum? Er mikill fjöldi einfasa tækja í hleðslunni og þurfa þrífasa spennir að gefa hlutlausan punkt? Hvaða bindandi hópar og vottunarmerki eru skylda fyrir markmarkaðinn? Þegar viðskiptavinir geta skýrt svarað þessum spurningum verður valrammi fyrir þriggja-fasa spennubreyta að sjálfsögðu komið á fót. Sem hornsteinn nútíma raforkukerfa munu þriggja-fasa spennar halda áfram að gegna óbætanlegu hlutverki í alþjóðlegum raforkunetum og iðnaðarmannvirkjum vegna mikillar skilvirkni, hagkvæmni og þéttleika. Og þegar viðskiptavinir þínir eru að velja spennubreyta fyrir nýja verksmiðju, íbúðarhverfi eða ljósavirkjun, eru þrífasa spennar næstum alltaf svarið sem vert er að íhuga fyrst.
Í raforkukerfinu er þriggja-ra fasa riðstraumur nánast sjálfgefið form fyrir alla orkuframleiðslu, flutning og há-notkun. 10,5kV eða 20kV þriggja-fasa raforkuframleiðsla frá orkuverinu, eftir aukningu, langa-sendingu og spennulækkun, knýr að lokum stóra mótora í verksmiðjum, miðlæga loftræstingu í verslunarmiðstöðvum og neðanjarðarlestir í borgum. Í þessari heildarorkukeðju, taka þriggja-fasa spennar að sér kjarnaverkefnin spennuumbreytingu og orkudreifingu. Svo, hvaða uppbyggingu og vinnureglu treysta þriggja{10}}fasa spennir til að gera þá að óbætanlegri algerri stoð í iðnaðar- og raforkukerfum? Hverjir eru ósambærilegir kostir þess samanborið við einfasa spennubreyta? Hvaða lykilþætti ætti að hafa í huga við raunverulegt úrval og útflutningsviðskipti?
Kjarninn í þriggja-fasa spenni er að setja upp þrjár einfasa vafningar með sömu tíðni og 120 gráðu fasamun á sama þriggja súlu eða fimm súlu járnkjarna, sem myndar heila segulhringrás. Byggingarlega séð samþykkja þriggja-fasa járnkjarna venjulega þrjár dálka: hver súla er búin samsvarandi eins fasa háspennuvindingu og lágspennuvindu og efri og neðri endar dálkanna þriggja eru tengdir með járnokum til að mynda lokaða segulhringrás. Hægt er að tengja háspennuvinduna og lágspennuvinduna með því að nota annaðhvort stjörnu (Y) eða þríhyrnings (D) tengingar, þannig að sameina mismunandi tengihópa eins og Yyn0 og Dyn11 til að laga sig að mismunandi hlutlausum jarðtengingaraðferðum, kröfum um samhljóða bælingu og samhliða rekstrarskilyrði. Í samanburði við þriggja-fasa hóp sem samanstendur af þremur einfasa spennum, þá útilokar þriggja-spennir járnok efni þriggja sjálfstæðra járnkjarna, hefur styttri segulhringrás, dregur úr heildarþyngd járnkjarna um um 20% til 30% og hefur minna fótspor og minna fótspor. Þetta er grundvallarástæðan fyrir því að þriggja-fasa spennibreytar koma í stað einfasa spennibanka í langflestum iðnaðar- og raforkuforritum.
Frá sjónarhóli rafsegulfræðilegra meginreglna er ástæðan fyrir því að þriggja-fasa spennir geta náð skilvirkari aflumbreytingu vegna samhverfu og gagnkvæmrar aðstoðar segulrása þeirra. Undir örvun þriggja-fasa sinusoidal AC spennu, eru aðal segulflæðin í þremur járnkjarnasúlunum mismunandi um 120 gráður í tíma og deila sama lokaða járnkjarna í geimnum, þannig að summa þriggja-fasa segulflæðisins er núll hvenær sem er. Þetta þýðir að í járnoki þriggja-fasa spenni þarf aðeins fasasumma þriggja-fasa segulflæðisins að flæða, og þversniðsflatarmál þess getur verið minna en járnkjarnasúlunnar, og sparar þannig járnkjarnaefni enn frekar. Á sama tíma, þegar þriggja-fasa spennir starfar með samhverfu álagi, er summa straumanna þriggja núll og enginn straumur á hlutlausu línunni. Þess vegna er hægt að sleppa hlutlausu línunni eða leiða hlutlausa punktinn út fyrir jarðtengingu. Þessi samhverfa samsvörun segul- og rafrása leiðir til meiri skilvirkni, stöðugri reksturs og lægri framleiðslukostnaðar fyrir þriggja-fasa spennubreyta samanborið við samsetningu þriggja einfasa spennubreyta.
Kostir þriggja-fasa spennubreyta ákvarða beint fjölbreytt úrval notkunarsviðsmynda þeirra. Á raforkuframleiðsluhliðinni eru næstum allir upprifjunarspennar-við rafalinnstunguna þriggja-fasa spennar, sem hækka framleitt meðalspennu rafmagn í 110kV, 220kV, eða jafnvel hærra spennustig fyrir langa-lágtapssendingu. Í aðveitustöðvum við raforkuflutning eru þriggja-fasa sjálfstraumar og þriggja-fasa þrír vindaspennar ábyrgir fyrir því að samtengja raforkukerfi af mismunandi spennustigi. Á dreifihliðinni eru þriggja-dreifingarspennar með olíu í kaf eða þurr-gerð í dreifiherbergjum í þéttbýli og aðveitustöðvum iðnaðargarða til að minnka 10kV í 400V, sem gefur þriggja-fjögurra víra aflgjafa fyrir framleiðslutæki, lýsingu og skrifstofunotkun. Í stórum-iðnaðarálagi þarf kjarnabúnaður eins og þriggja-ósamstilltur mótorar, tíðnibreytir og rafmagnsofna allir þriggja-aflgjafa. Þriggja-fasa spennirinn lýkur ekki aðeins spennubreytingu heldur bælir einnig í raun þriðju harmonikkum og þolir ójafnvægi í gegnum Dyn11 tengingu. Jafnvel á sviði nýrrar orku er útflutningur á ljósvakara að mestu leyti þriggja-fasa og þriggja-fasa örvunarspennirinn sem á eftir kemur eykur lág-þriggja-fasa raforkuframleiðsla invertersins í 10kV eða 35kV og fellur það inn í rafmagnsnetið. Það er ekki ofmælt að án þriggja-fasa spennubreyta væri engin umgjörð fyrir nútíma iðnaðarkerfi og raforkukerfi í þéttbýli.
Hins vegar henta þriggja-fasa spennir ekki fyrir allar aðstæður. Í atburðarásum þar sem einfasa álag ræður ríkjum og afkastageta er lítil, eins og stakur heimilisaflgjafi í íbúðarhverfum, götulýsing, járnbrautarmerkjaaflgjafi osfrv., er það hagkvæmara og sveigjanlegra að nota einfasa spenni beint. Þar að auki, í ofur-háspennu og stórri afkastagetu aðveitustöðvum, vegna flutningsstærðar og þyngdartakmarkana, er stundum nauðsynlegt að nota þrjá einfasa spennubreyta til að mynda þriggja-fasa hóp, sem hver um sig er hægt að flytja sérstaklega á staðinn og síðan tengdur. En þessi nálgun er sérstakt tilvik, þar sem afkastageta og spennustig hefðbundinna þriggja{10}fasa spennubreyta nægja til að mæta langflestum þörfum iðnaðar og raforkukerfis. Starfsfólk utanríkisviðskipta þarf að upplýsa viðskiptavini með skýrum hætti um að þriggja-fasa spennar eigi að vera í forgangi fyrir stóra-iðnframleiðslu, almenna raforkudreifingu og flókna aflgjafa í atvinnuskyni; Fyrir einstaka-einfasa álag eða sérstakar einangrunarkröfur er hægt að íhuga einfasa lausnir miðað við raunverulegar aðstæður.
Val á þriggja-fasa spennum felur í sér margar tæknilegar breytur. Málgetan ætti að vera ákvörðuð út frá heildarhleðsluafli, samtímis stuðli og framlegð þróunar, með sameiginlega afkastagetu á bilinu 30kVA til tugir MVA. Málspennan ætti að passa við spennustig aflgjafahliðar og álagshliðar og taka tillit til tappsviðsins. Tengihópurinn er afar mikilvæg færibreyta - Kína og Evrópa nota venjulega Dyn11 (há-hliðarþríhyrningur, lágspennu hliðarstjarna með hlutlausum punkti, 11 punkta tengingu), sem þolir stórt þriggja-fasa ójafnvægi álags og veitir 220V hlutlausan punkt fyrir staka- fasa; Í sumum tilfellum í Norður-Ameríku er Yyn0 notað. Netstaðlar og jarðtengingaraðferðir landsins eða svæðisins þar sem viðskiptavinurinn er staðsettur munu ákvarða val á tengihópnum. Skammrásarviðnámið hefur áhrif á skammhlaupsstraumstigið og spennustjórnunarhraða kerfisins og staðlað viðnámsgildi eru venjulega 4%, 6% eða 8%. Að auki er nauðsynlegt að skýra kæliaðferðina (olíusýkt sjálfkælandi ONAN, þurr sjálfkælandi AN eða þvinguð loftkæling AF), verndarstig (IP00, IP20, IP23, osfrv.), einangrunarstig (F stig, H stig osfrv.) og umhverfisaðstæður (hæð, umhverfishiti, mengunarstig). Fyrir útfluttar vörur ætti að huga sérstaklega að tíðni (50Hz eða 60Hz) og spennustigi marklands (eins og 480V/277V fyrir lágspennu í Bandaríkjunum og 400V/230V í Evrópu).
Hvað varðar alþjóðlega vottun, útflutningur á þriggja-fasa spennum á mismunandi markaði krefst þess að farið sé að mismunandi stöðluðum kerfum. IEC 60076 röðin er alþjóðlegt viðurkenndur grunnstaðall sem nær yfir gerðarprófunaratriði eins og hitastigshækkun, einangrunarstig og skammhlaupsþol. Með CB kerfinu geta framleiðendur sótt um vottun frá mörgum aðildarlöndum með einni CB prófunarskýrslu. Fyrir Evrópusambandið verða þriggja-fasa spennar að vera í samræmi við lágspennutilskipunina (LVD) og rafsegulsamhæfistilskipunina (EMC), og vera með CE-merkið. Á sama tíma setur ErP-tilskipunin (EB nr. 548/2014) kröfur um orkunýtnistig (engin-hleðslu- og álagstapmörk) fyrir litla og meðalstóra-þrjáfasa spennubreyta og vörur sem uppfylla ekki lágmarksorkunýtnistaðla mega ekki fara inn á ESB-markaðinn. Norður-Ameríkumarkaðurinn krefst þriggja-fasa spennubreyta til að uppfylla ANSI/IEEE C57.12 röð staðla og vera vottaðir af NRTL rannsóknarstofum eins og UL og CSA. Að auki hefur bandaríska orkumálaráðuneytið (DOE) sett lögboðna orkunýtnistaðla fyrir þriggja-fasa dreifispenna (10 CFR 431), með prófunaraðferðum byggðar á IEEE C57.12.00. Orkunýtingareinkunn er mjög mikilvægur mælikvarði fyrir kaupendur í Norður-Ameríku og orkunýtni á fyrsta eða öðru stigi verður oft tilboðsþröskuldur. Fyrir þriggja-fasa spennubreyta sem fluttir eru út til Sádi-Arabíu, er nauðsynlegt að sækja um PCoC og SCoC samræmisvottorð í gegnum SABER vettvanginn og uppfylla kröfur Sádi-arabíska staðalsins SASO IEC 60076. Útflutningur til Rússlands og Evrasíska efnahagsbandalagsins krefst EAC vottunar, sem felur í sér TR CU 004/2011 spennuöryggi og TR CU 004/2012 lágspennu öryggi 102/2011 (rafsegulsamhæfi), og stórir spennar þurfa einnig verksmiðjuskoðun. Útflutningur til Indlands krefst BIS vottunar (samkvæmt IS 2026 eða IS 11171). Í ljósi þess hversu flókin vottun er, ættu starfsmenn utanríkisviðskipta að spyrjast fyrir um þær vottunartegundir sem markmarkaðurinn og viðskiptavinir krefjast á tilboðsstigi og staðfesta við tæknideildina hvort vöruhönnunin uppfylli samsvarandi staðalmun, til að forðast leiðréttingu eða endurkomu vegna ó-uppfyllingar við staðla á síðari stigum.
Í tæknilegum og efnahagslegum samanburði hafa þriggja-fasa spennar annan kost sem oft gleymist: óþarfi varahagkerfi. Fyrir þriggja-fasa spenni, ef hann er skemmdur, þarf hann venjulega að skipta út eða gera við hann í heild sinni, sem leiðir til langvarandi rafmagnsleysis. Ef þrjú einfasa spennisett eru notuð, ef eitt þeirra bilar, er hægt að tengja það tímabundið við V-V og halda áfram að veita orku með tveimur-þriðju af afkastagetu til að tryggja mikilvægt álag. En þessi kostur er venjulega aðeins þess virði að auka kostnaðinn við aðstæður með ofur-hári spennu og mikilli afkastagetu eða afar miklar kröfur um stöðuga notkun. Fyrir yfirgnæfandi meirihluta notenda er alhliða hagkvæmni þriggja-fasa spennubreyta betri.
Frá sjónarhóli starfsmanna utanríkisviðskipta í spennuframleiðslufyrirtækjum ættu þeir að hjálpa viðskiptavinum að skýra nokkrar lykilspurningar þegar þeir gera þekkingu á þriggja-fasa spennum vinsældum: Hver er nauðsynleg þriggja-fasa getu verkefnisins? Hver eru aflgjafaspenna og álagsspennustig? Er þriggja-aflgjafi í boði á staðnum? Er mikill fjöldi einfasa tækja í hleðslunni og þurfa þrífasa spennir að gefa hlutlausan punkt? Hvaða bindandi hópar og vottunarmerki eru skylda fyrir markmarkaðinn? Þegar viðskiptavinir geta skýrt svarað þessum spurningum verður valrammi fyrir þriggja-fasa spennubreyta að sjálfsögðu komið á fót. Sem hornsteinn nútíma raforkukerfa munu þriggja-fasa spennar halda áfram að gegna óbætanlegu hlutverki í alþjóðlegum raforkunetum og iðnaðarmannvirkjum vegna mikillar skilvirkni, hagkvæmni og þéttleika. Og þegar viðskiptavinir þínir eru að velja spennubreyta fyrir nýja verksmiðju, íbúðarhverfi eða ljósavirkjun, eru þrífasa spennar næstum alltaf svarið sem vert er að íhuga fyrst.










